’20-20 ವಿಶ್ವಕಪ್​ ಬದಲು ಬಿಸಿಸಿಐ ಐಪಿಎಲ್​ ಗೆಲ್ಲಲಿದೆ’ – ಇಯಾನ್ ಚಾಪೆಲ್

ಅಕ್ಟೋಬರ್‌ನಲ್ಲಿ ನಿಗದಿಯಂತೆ 20-20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಮುಂದುವರಿಯುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಚಿತವಾಗಿಲ್ಲ ಎಂದು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಮಾಜಿ ನಾಯಕಅವರು ಹೇಳಿದ್ದು, ಟಿ-20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಬದಲಿಗೆ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್ ಸಾಂಕ್ರಾಮಿಕ ರೋಗದಿಂದಾಗಿ ಅನಿರ್ದಿಷ್ಟವಾಗಿ ಮುಂದೂಡಲ್ಪಟ್ಟ ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್ (ಐಪಿಎಲ್)ಗೆ ಆತಿಥ್ಯ ವಹಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ ಭಾರತ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ನಿಯಂತ್ರಣ ಮಂಡಳಿ (ಬಿಸಿಸಿಐ) ಹಾದಿ ಸುಗಮವಾಗಲಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ಚಾಪೆಲ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ವೈಡ್ ವರ್ಲ್ಡ್ ಆಫ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್ ಜೊತೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಚಾಪೆಲ್ ಅವರು, ಯೋಜಿಸಿದಂತೆ ಟಿ-20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ನಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳು ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ ಎಂದು ಅವರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದ್ದು, ನಿಮಗೆ ತಿಳಿದಿರುವ ಮೊದಲ ವಿಷಯವೆಂದರೆ ಬಿಸಿಸಿಐ ಗೆಲ್ಲುತ್ತದೆ. ಅವರು ಅಕ್ಟೋಬರ್​ನಲ್ಲಿ ಆಡಲು ಬಯಸಿದರೆ ಅವರು ದಾರಿ ಯಾವುದೇ ಅಡ್ಡಿಯಿಲ್ಲ, ಈ ವೇಳೆಯಲ್ಲಿ ಟಿ-20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಮುಂದೆ ಹೋಗುವ ಸಾಧ್ಯತೆಗಳಿವೆ ಎಂದು ನನಗೆ ಅನಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದಿದ್ದಾರೆ.

ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಮತ್ತೊಬ್ಬ ಮಾಜಿ ನಾಯಕ ಮಾರ್ಕ್ ಟೇಲರ್ ಅವರು ಕೂಡ ಟಿ-20 ವಿಶ್ವಕಪ್ ಬಗ್ಗೆ ತಮ್ಮ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಿದ್ದು, ಪ್ರಸ್ತುತ ಸನ್ನಿವೇಶದಲ್ಲಿ ಐಪಿಎಲ್ ಅತ್ಯುತ್ತಮ ಆಯ್ಕೆಯಂತೆ ಕಾಣುತ್ತದೆ. ಇದು ಹೆಚ್ಚು ನಡೆಯುವ ಸಾಧ್ಯತೆಯಿದೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸುತ್ತೇನೆ (ಐಪಿಎಲ್, ಟಿ-20 ವಿಶ್ವಕಪ್​ಅನ್ನು ಬದಲಿಸುತ್ತದೆ)

ಅಕ್ಟೋಬರ್-ನವೆಂಬರ್ ಈ ನಡುವೆ 15 ತಂಡಗಳು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾಕ್ಕೆ ಪ್ರಯಾಣಿಸುತ್ತಿದ್ದು, ನಾವಿರುವ ವಿಶ್ವದ ಏಳು ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ 45 ಪಂದ್ಯಗಳನ್ನು ಆಡುತ್ತೇವೆ. ಐಪಿಎಲ್ ಟಿ-20 ವಿಶ್ವಕಪ್​​ಅನ್ನು ಬದಲಿಸಿದರೆ, ಒಬ್ಬ ವ್ಯಕ್ತಿಯು ತಾನು ಪ್ರಯಾಣಿಸಲು ಬಯಸುತ್ತೀರೋ ಇಲ್ಲವೋ ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಅದು ಪರಿಣಾಮ ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಅವರು ಟೇಲರ್ ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ಐಸಿಸಿ ಟಿ-20 ವಿಶ್ವಕಪ್ಅನ್ನು ಮುಂದೂಡಿದರೆ, ಭಾರತದಲ್ಲಿ ನಮ್ಮ ಐಪಿಎಲ್ ಇದೆ ಎಂದು ಹೇಳಲು ಬಿಸಿಸಿಐಗೆ ಇದು ಅವಕಾಶ ಮಾಡಿ ಕೊಡುತ್ತದೆ. ಇದು ಒಂದು ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ದೇಶದ ತಂಡಗಳಲ್ಲಿ ನಡೆಯುವ ಬದಲು ವ್ಯಕ್ತಿಗಳ ಮೇಲೆ ಜವಾಬ್ದಾರಿಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಟೇಲರ್ ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

Recommended For You

About the Author: user

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *