ಕೋವಿಡ್​-19 ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ‘ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ’ ಸಹಾಯ ಮಾಡಬಹುದೇ?

ಇದು ನಿಜ: ಹೊಸ ಮತ್ತು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಸಂಶೋಧನೆಯೂ ಕೋವಿಡ್​-19ಅನ್ನು ತಡೆಗಟ್ಟುವಲ್ಲಿ ಅಥವಾ ನಿರ್ವಹಿಸುವಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಒಂದು ಮಹತ್ವದ ಪಾತ್ರವನ್ನು ವಹಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಸೂಚಿಸುತ್ತದೆ. ಆದರೆ, ಅಷ್ಟು ವೇಗವಾಗಿ ಅಲ್ಲ. ಉಸಿರಾಟದ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ರಕ್ಷಿಸಲು ಮಾತ್ರ.  ಅಲ್ಲದೇ ಇದು ಸಂಶೋಧನೆಯಲ್ಲಿ ಇನ್ನೂ ದೃಢಪಟ್ಟಿಲ್ಲ. ಆದರೂ ಇದರರ್ಥ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ಅಥವಾ ಸೂರ್ಯನನ್ನು ಕಿರಣಗಳನ್ನು ತಾಕಿಸಿಕೊಂಡು ನೀವು ಪ್ರಯೋಜನ ಪಡೆಯುವುದಿಲ್ಲ ಎಂದಲ್ಲ, ಇದು ಅಗತ್ಯ ಪೋಷಕಾಂಶದ ನೈಸರ್ಗಿಕ ಮೂಲವಾಗಿರುವುದು ಸತ್ಯ.

ಕೋವಿಡ್​-19 ಸಂದರ್ಭದಲ್ಲಿ ಸೂರ್ಯನ ಬೆಳಕು ವಿಟಮಿನ್ ಎಂದು ಕರೆಯಲ್ಪಡುವ ಮೊದಲು ನೀವು ತಿಳಿದುಕೊಳ್ಳಬೇಕಾದದ್ದು ಇಲ್ಲಿದೆ.

ಕೋವಿಡ್-​19ಗೆ ಚಿಕಿತ್ಸೆಯ ಸಾಧನವಾಗಿ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿಯನ್ನು ಅಧ್ಯಯನ ಮಾಡಲು ವಿಜ್ಞಾನಿಗಳು ಏಕೆ ಆಸಕ್ತಿ ಹೊಂದಿದ್ದಾರೆ ಎಂಬುದು ಆಶ್ಚರ್ಯವೇನಿಲ್ಲ ಅಥವಾ ಕೊರೊನಾ ವೈರಸ್​ನಿಂದಾಗಿ ಉಂಟಾಗುವ ಉಸಿರಾಟದ ಕಾಯಿಲೆಯಿಂದ ಗಂಭೀರ ಕಾಯಿಲೆಗೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶವಾಗಿ ಅದರ ಕೊರತೆ ಇರುತ್ತದೆ. ಬಳಿಕ ಕೋವಿಡ್​ 19ಗೆ ಹೆಚ್ಚಿನ ಅಪಾಯದಲ್ಲಿರುವ ಅನೇಕ ಗುಂಪುಗಳಲ್ಲಿ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಕೊರತೆಯು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿದೆ. ಇದರಲ್ಲಿ ವೃದ್ಧರು ಮತ್ತು ಬೊಜ್ಜು, ಮಧುಮೇಹ ಮತ್ತು ಅಧಿಕ ರಕ್ತದೊತ್ತಡ ಇರುವವರು ಸೇರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಡಬ್ಲಿನ್‌ನ ಟ್ರಿನಿಟಿ ಕಾಲೇಜಿನ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಜೆರೊಂಟಾಲಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರೋಸ್ ಆನ್ ಕೆನ್ನಿ ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ವಯಸ್ಸಾದ ಮತ್ತು ಬೊಜ್ಜು ಎರಡೂ ಸೂರ್ಯನ ನೇರಳಾತೀತ ಕಿರಣಗಳಿಗೆ ಒಡ್ಡಿಕೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಮಾಡುವ ಚರ್ಮದ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಕೆನ್ನಿ ಅವರ ಅಭಿಪ್ರಾಯವಾಗಿದೆ. ಅಲ್ಲದೆ, ಈ ರೋಗಗಳು ವಯಸ್ಸಾದ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ತೂಕವನ್ನು ಹೊತ್ತುಕೊಳ್ಳುವುದರೊಂದಿಗೆ ಸಂಬಂಧ ಹೊಂದಿವೆ.  ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಇಂದ ದೇಹಕ್ಕೆ ಅಗತ್ಯವಾದ ಹಲವಾರು ಕಾರ್ಯಗಳಿಗೆ ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ. ಅದು ರಾಜಿ ಮಾಡಿಕೊಂಡಾಗ ಕೋವಿಡ್​-19 ಫಲಿತಾಂಶಗಳ ಮೇಲೆ ಪರಿಣಾಮ ಬೀರಬಹುದು.

ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಮೂಳೆಯ ಮೇಲಿನ ಪರಿಣಾಮಗಳಿಗೆ ಹೆಸರುವಾಸಿಯಾಗಿದೆ. ಆದರೆ, ಇದು ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಮೇಲೆ ಪ್ರಮುಖ ಪರಿಣಾಮಗಳನ್ನು ಬೀರುತ್ತದೆ ಎಂದು ಲಂಡನ್‌ನ ಕ್ವೀನ್ ಮೇರಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಉಸಿರಾಟದ ಸೋಂಕು ಮತ್ತು ಪ್ರತಿರಕ್ಷೆಯ ವೈದ್ಯಕೀಯ ಪ್ರಾಧ್ಯಾಪಕ ಆಡ್ರಿಯನ್ ಮಾರ್ಟಿನೋ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ. ನ್ಯಾಷನಲ್ ಇನ್ಸ್ಟಿಟ್ಯೂಟ್ ಆಫ್ ಹೆಲ್ತ್ ಪ್ರಕಾರ, ಉರಿಯೂತದ ವಿರುದ್ಧ ಹೋರಾಡಲು ಮತ್ತು ಕೋಶಗಳ ಬೆಳವಣಿಗೆಗೆ ಸಹ ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ.

ಬಿಳಿ ರಕ್ತ ಕಣಗಳು ಮತ್ತು ಶ್ವಾಸಕೋಶದ ಒಳಪದರದಿಂದ ಉತ್ಪತ್ತಿಯಾಗುವ ಆಂಟಿಮೈಕ್ರೊಬಿಯಲ್ ಪೆಪ್ಟೈಡ್ಸ್ ಎಂಬ ಪದಾರ್ಥಗಳ ಉತ್ಪಾದನೆ ಸೇರಿದಂತೆ ಹಲವಾರು ಆಂಟಿವೈರಲ್ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಸ್ಪಂದಿಸಲು ಸಹಜ ಪ್ರತಿರಕ್ಷಣಾ ವ್ಯವಸ್ಥೆಯ ಸಾಮರ್ಥ್ಯವನ್ನು ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಬೆಂಬಲಿಸುತ್ತದೆ ಎಂದು ಡಾ.ಮಾರ್ಟಿನೋ ಅವರ ಮಾತು.

ಈ ಪೆಪ್ಟೈಡ್‌ಗಳು ಆಂಟಿವೈರಲ್ ಗುಣಲಕ್ಷಣಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಬ್ಯಾಕ್ಟೀರಿಯಾ ವಿರೋಧಿ ಗುಣಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿವೆ. ದೇಹದಲ್ಲಿನ ಹಾನಿಕಾರಕ ಉರಿಯೂತದ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ತಗ್ಗಿಸಲು ವಿಟಮಿನ್ ಡಿ ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ. ಇದು ಸ್ಥೂಲಕಾಯತೆ ಮತ್ತು ಮಧುಮೇಹದಂತಹ ಸಮಸ್ಯೆಯಿಂದ ಬಳಲುತ್ತಿರುವ ಜನರಲ್ಲಿ ಹೆಚ್ಚು ಸಕ್ರಿಯವಾಗಿರಬಹುದು. ಇದು ಕೋವಿಡ್​-​19ಗೆ ಅಪಾಯಕಾರಿ ಅಂಶಗಳಾಗಿವೆ ಎಂದು ಮಾರ್ಟಿನೋ ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

Recommended For You

About the Author: user

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *