ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ಭಾರೀ ಕಾಡ್ಗಿಚ್ಚಿನಿಂದಾಗಿ 10 ಸಾವಿರ ಒಂಟೆಗಳಿಗೆ ತಲೆದಂಡ

ಸಿಡ್ನಿ: ಕಾಡ್ಗಿಚ್ಚಿನ ಮಧ್ಯೆ ಒಂಟೆಗಳು (Camels) ಹೆಚ್ಚು ನೀರು ಕುಡಿಯುವುದರಿಂದ ದೇಶದ ಸಾವಿರಾರು ಒಂಟೆಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದ ಅಧಿಕಾರಿಗಳು ಐದು ದಿನಗಳ ಅಭಿಯಾನವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸಲಿದ್ದಾರೆ.

ಬುಧವಾರದಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗಿರುವ ಐದು ದಿನದ ಅಭಿಯಾನದಲ್ಲಿ 10,000 ಒಂಟೆಗಳನ್ನು ಕೊಲ್ಲಲು ಸರ್ಕಾರ ಹೆಲಿಕಾಪ್ಟರ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳುಹಿಸುತ್ತಿದೆ ಎಂದು ದಿ ಹಿಲ್ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ ವರದಿ ಮಾಡಿದೆ.

ಕಾರ್ಯ ನಿರ್ವಾಹಕ ಮಂಡಳಿ ಸದಸ್ಯೆ ಮಾರಿಟಾ ಬೇಕರ್ ಪ್ರಕಾರ, ಎಪಿವೈ (Anangu Pitjantjatjara Yankunytjatjara) ಇದು ಮೂಲ ನಿವಾಸಿ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯನ್ನರಿಗೆ ವಿರಳ ಜನಸಂಖ್ಯೆ ಹೊಂದಿರುವ ಸ್ಥಳೀಯ ಸರ್ಕಾರಿ ಪ್ರದೇಶ. ಒಂಟೆಗಳು ತನ್ನ ಕನ್ಯಿಪಿ ಸಮುದಾಯದಲ್ಲಿ ಸಮಸ್ಯೆಗಳನ್ನು ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತಿವೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದರು.

”ನಾವು ಬಿಸಿ ಮತ್ತು ಅನಾನುಕೂಲ ಪರಿಸ್ಥಿತಿಗಳಲ್ಲಿ ಗಬ್ಬು ನಾರುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಅನಾರೋಗ್ಯ ಅನುಭವಿಸುತ್ತಿದ್ದೇವೆ, ಏಕೆಂದರೆ ಒಂಟೆಗಳು ಬಂದು ಬೇಲಿಗಳನ್ನು ಬಡಿದು, ಮನೆಗಳ ಸುತ್ತಲೂ ಪ್ರವೇಶಿಸಿ ಹವಾನಿಯಂತ್ರಣಗಳ ಮೂಲಕ ನೀರಿಗೆ ಹೋಗಲು ಪ್ರಯತ್ನಿಸುತ್ತಿವೆ” ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನವೆಂಬರ್‌ನಿಂದ ದೇಶವು ಕಾಡ್ಗಿಚ್ಚಿನಿಂದ ಹಾನಿಗೊಳಗಾದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಂಟೆಗಳನ್ನು ಯೋಜಿತವಾಗಿ ಕೊಲ್ಲಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ. ಸಿಡ್ನಿ ವಿಶ್ವವಿದ್ಯಾಲಯದ ಸಂಶೋಧಕರ ಪ್ರಕಾರ, ಈ ಘಟನೆಯಲ್ಲಿ 12ಕ್ಕೂ ಹೆಚ್ಚು ಜನರನ್ನು ಕೊಂದಿದೆ ಮತ್ತು 480 ದಶ ಲಕ್ಷ ಪ್ರಾಣಿಗಳ ಸ್ಥಳಾಂತರ ಜೊತೆಗೆ ಸಾವಿಗೆ ಕಾರಣವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

Recommended For You

About the Author: user

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *