‘ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವಿದಾಯ ಕೊಡುವುದಕ್ಕೆ ಎಂಎಸ್​ ಧೋನಿ ಅರ್ಹರು’- ಅನಿಲ್ ಕುಂಬ್ಳೆ

2007ರಲ್ಲಿ ಐಸಿಸಿ ಟಿ20 ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನ ಉದ್ಘಾಟನಾ ಆವೃತ್ತಿಯಲ್ಲಿ ಮಹೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್​ ಧೋನಿ ಅವರು ಭಾರತವನ್ನು ಗೆಲುವಿನತ್ತ ಕೊಂಡೊಯ್ದರು ಮತ್ತು ಇಂಡಿಯನ್ ಪ್ರೀಮಿಯರ್ ಲೀಗ್‌(ಐಪಿಎಲ್​)ನಲ್ಲಿ ಚೆನ್ನೈ ಸೂಪರ್ ಕಿಂಗ್ಸ್‌ನ ನಾಯಕನಾಗಿ ಮುಂದುವರೆದಿದ್ದಾರೆ.

ಮುಂದಿನ ವರ್ಷ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾದಲ್ಲಿ ನಡೆಯಲಿರುವ ಟಿ20 ವಿಶ್ವಕಪ್ 2020ರ ತಂಡದಲ್ಲಿ 38 ವರ್ಷದ ವಿಕೆಟ್ ಕೀಪರ್-ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್ ತಂಡವನ್ನು ಖಚಿತವಾಗಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದಂತೆ ಕಾಣುತ್ತಿಲ್ಲ.

ಎಂ.ಎಸ್ ಧೋನಿ 2019ರ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಲ್ಲಿ ಅಂಡರ್ ಪಾರ್ ಪ್ರದರ್ಶನದ ನಂತರ ಕ್ರಿಕೆಟ್‌ನಿಂದ ಎರಡು ತಿಂಗಳ ವಿಶ್ರಾಂತಿ ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿಕೊಂಡರು ಮತ್ತು ಇದರಿಂದಾಗಿ ವೆಸ್ಟ್ ಇಂಡೀಸ್ ಮತ್ತು ದಕ್ಷಿಣ ಆಫ್ರಿಕಾ ವಿರುದ್ಧದ ಟಿ -20 ಪಂದ್ಯಗಳಿಗಾಗಿ ತಂಡಗಳಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಕಳೆದುಕೊಂಡರು. ಈ ಬೆಳವಣಿಗೆಗಳನ್ನು ನೋಡಿದರೆ ಎಂ.ಎಸ್ ಧೋನಿ ಅವರು “ಸರಿಯಾದ ರೀತಿಯಲ್ಲಿ ವಿದಾಯ ಕೊಡುವುದಕ್ಕೆ” ಅರ್ಹರು ಎಂದು ಭಾರತದ ಮಾಜಿ ನಾಯಕ ಮತ್ತು ತರಬೇತುದಾರ ಅನಿಲ್ ಕುಂಬ್ಳೆ ಅವರು ಅಭಿಪ್ರಾಯಪಟ್ಟಿದ್ದಾರೆ. ಜೊತೆ ಟಿ20 ವಿಶ್ವಕಪ್‌ಗೆ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಆಯ್ಕೆದಾರರು ವಿಧಾನವನ್ನು ಸುವ್ಯವಸ್ಥಿತಗೊಳಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅವರು ತಿಳಿಸಿದರು.

ಎಂಎಸ್ ಧೋನಿ ಅವರು ಆಟದಲ್ಲಿ ಮುಂದುವರಿಯಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿದಾಗಲೆಲ್ಲಾ ನನಗನಿಸುವುದು ಅವರು ಸರಿಯಾದ ಕಳುಹಿಸುವಿಕೆಗೆ ಅರ್ಹರು. ಆದರೆ, ವಿಶ್ವಕಪ್​ ತಂಡದ ಸಲುವಾಗಿ, ಆಯ್ಕೆದಾರರು ಕುಳಿತು ತಮ್ಮ ಯೋಜನೆಗಳು ಏನೆಂಬುದರ ಬಗ್ಗೆ ಚರ್ಚಿಸಬೇಕಾಗಿದೆ ಏಕೆಂದರೆ ವಿಷಯಗಳನ್ನು ಚರ್ಚೆ ಮಾಡುವುದು ಮುಖ್ಯವಾಗಿದೆ ಎಂದು ಅನಿಲ್​ ಕುಂಬ್ಳೆ ಅವರು ಕ್ರಿಕೆಟ್ ನೆಕ್ಸ್ಟ್ಗೆಗೆ ನೀಡಿದ ಸಂದರ್ಶನದಲ್ಲಿ ಹೇಳಿದರು.

ಅಲ್ಲದೇ ವಿಶ್ವಕಪ್​ನಲ್ಲಿ ನೀವು ಬಯಸುವ ಟೀಂ ಇಂಡಿಯಾ ತಂಡ ಯಾವುದು ಎಂಬ ಅಭಿಪ್ರಾಯವನ್ನು ಕೇಳಲು ತಂಡದ ಆಯ್ಕೆದಾರರು ಕರೆ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ನಾನು ಭಾವಿಸಿದ್ದೇನೆ. ಟಿ20 ವಿಶ್ವಕಪ್​ ಕೇವಲ ಒಂದು ವರ್ಷ ದೂರದಲ್ಲಿದೆ ಎಂದರು.

Recommended For You

About the Author: TV5 Kannada

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *