ಸೆಮಿಫೈನಲ್​ ಪಂದ್ಯದ ಸೋಲಿಗೆ ಎಂಎಸ್​ ಧೋನಿ ನೇರ ಹೊಣೆ – ಯುವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್​​ ತಂದೆ ಆರೋಪ

ಭಾರತದ ಮಾಜಿ ಕ್ರಿಕೆಟಿಗ ಯುವರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಅವರ ತಂದೆ ಯೋಗರಾಜ್ ಸಿಂಗ್, 2019 ರ ಐಸಿಸಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧದ ಕೆಟ್ಟ ಪ್ರದರ್ಶನಕ್ಕಾಗಿ ಭಾರತದ ಹಿರಿಯ ಬ್ಯಾಟ್ಸ್‌ಮನ್ ಎಂ.ಎಸ್. ಧೋನಿ ಅವರನ್ನು ದೂಷಿಸಿದ್ದಾರೆ. ಭಾರತದ ಸೋಲು ಮತ್ತು ನಂತರದ ನಿರ್ಮೂಲನೆಗೆ ಧೋನಿ ಸಂಪೂರ್ಣ ಕಾರಣ ಎಂದು ಯೋಗ್ರಾಜ್ ಸಿಂಗ್ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಎನ್‌ಎನ್‌ಐಎಸ್ ಸ್ಪೋರ್ಟ್ಸ್‌ನೊಂದಿಗೆ ಮಾತನಾಡಿದ ಯೋಗ್ರಾಜ್, ಡೆತ್ ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ ನಿಧಾನವಾಗಿ ಆಡುವ ಧೋನಿಯ ತಂತ್ರಗಳನ್ನು ಪ್ರಶ್ನಿಸಿದರು ಮತ್ತು ಇನ್ನೊಂದು ತುದಿಯಲ್ಲಿರುವ ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ ಅವರ ಮೇಲೆ ಒತ್ತಡ ಹೇರಿದ್ದಾರೆ ಎಂದು ಆರೋಪಿಸಿದರು.

ಒಬ್ಬ ಹುಡುಗ (ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ) ಬಂದು ಯಾವುದೇ ಚಿಂತೆ ಇಲ್ಲದೆ ಇಚ್ಚೆಬಂದಂತೆ ದೊಡ್ಡ ಹೊಡೆತಗಳನ್ನು ಆಡಲು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುತ್ತಾರೆ. ನೀವು ಇನ್ನೊಂದು ತುದಿಯಲ್ಲಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಿ. ಅವರು 77ರನ್ ಗಳಿಸಿ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್​ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದರು ಅವರಿಗೆ ನೀವು ದೊಡ್ಡ ಹೊಡೆತಗಳಿಗೆ ಮುಂದಾಗುವಂತೆ ಹೇಳುತ್ತಿದ್ದೀರಿ ಅಷ್ಟೇ ಅಲ್ಲದೇ ಹಾರ್ದಿಕ್​ ಪಾಂಡ್ಯ ಅವರನ್ನು ಸ್ಪಿನ್ನರ್​ಗಳಿಗೆ ಚಾರ್ಜ್​ ಮಾಡುವಂತೆ ಪ್ರೋತ್ಸಾಹ ನೀಡುತ್ತೀರಿ ಎಂದು ಯೋಗ್ರಾಜ್​ ಅವರು ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

ಶ್ರೀ ಮಹೇಂದ್ರ ಸಿಂಗ್ ಧೋನಿ, ನೀವು ತುಂಬಾ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ಆಡಿದ್ದೀರಿ. ಏನು ಮಾಡಬೇಕು ಮತ್ತು ಏನು ಮಾಡಬಾರದು ಎಂಬುದರ ಕುರಿತು ನಿಮಗೆ ಯಾವುದೇ ಅರಿವಿಲ್ಲವೇ(?) ನೀವು ಹೇಳಿದಂತೆ ಹೊಡೆತಗಳಿಗೆ ಮುಂದಾಗುವಂತೆ ಯುವರಾಜ್ ಬೇರೆ ಯಾವ ಆಟಗಾರನಿಗೂ ಹೇಳಿದ್ದೀರಾ(?) ಎಂದು ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

ನೀವು ಸಾಕಷ್ಟು ಅನುಭವ ಪಡೆದುಕೊಂಡಿದ್ದೀರಿ, ನೀವು ದೊಡ್ಡ ಸಿಕ್ಸರ್‌ಗಳನ್ನು ಹೊಡೆದಿದ್ದೀರಿ, ಆ ಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ನಿಮಗೆ ಏನಾಯಿತು(?) ನೀವು ಚಿಂತೆ ಮಾಡುತ್ತಿದ್ದೀರಾ(?) ನೀವು ಹೊರಬರಬೇಕು ಇದು ಯಾವ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನಾದರೂ ಉಂಟು ಮಾಡುತ್ತದೆ ಎಂದರು.

37ರ ಹರೆಯದವರು 49ನೇ ಓವರ್‌ನಲ್ಲಿ ಔಟ್ ಆದರು. ಭಾರತಕ್ಕೆ ಹತ್ತು ಎಸೆತಗಳು ಮತ್ತು ಎರಡು ವಿಕೆಟ್‌ಗಳು ಬಾಕಿ ಇರುವಾಗ 25 ರನ್ ಗಳಿಸಬೇಕಾಯಿತು. ಮುಂದಿನ ಏಳು ಎಸೆತಗಳಲ್ಲಿ ಟೀಂ ಇಂಡಿಯಾ ತಂಡ ಅಂತಿಮವಾಗಿ ಉಳಿದ ಎರಡೂ ವಿಕೆಟ್‌ಗಳನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಂಡಿತು. 18ರನ್​ಗಳ ಅಂತರಿಂದ ಭಾರತ ತಂಡ ಸೋಲನ್ನು ಕಂಡಿತು.

Recommended For You

About the Author: TV5 Kannada

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *