ಟೀಂ ಇಂಡಿಯಾದ ಬಗ್ಗೆ ಪ್ರಧಾನಿ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆ

ಮ್ಯಾಂಚೆಸ್ಟರ್​​: 2019ರ ಐಸಿಸಿ ಕ್ರಿಕೆಟ್ ವಿಶ್ವಕಪ್‌ನಿಂದ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾ ಹೊರಗುಳಿದ ಕಾರಣ, ಜುಲೈ 10, ಬುಧವಾರದಂದು ಕೋಟ್ಯಂತರ ಅಭಿಮಾನಿಗಳಿಗೆ ನಿರಾಸೆ ಆಗಿದೆ. ಟೂರ್ನಿಯ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಪಂದ್ಯದಲ್ಲಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ವಿರುದ್ಧ ಭಾರತ ತಂಡ ಭೀಕರ ಸೋಲನ್ನು ಅನುಭವಿಸಬೇಕಾಯಿತು.

ಪಂದ್ಯ ಮುಗಿದ ಬಳಿಕ, ದೇಶದ ಪ್ರಧಾನಿ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಮತ್ತು ಕಾಂಗ್ರೆಸ್​ ಪಕ್ಷದ ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ತಮ್ಮ ಟ್ವಿಟ್ಟರ್ ಖಾತೆಗಳ ಮೂಲಕ ಟೀಂ ಇಂಡಿಯಾ ಸೋಲಿಗೆ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯಿಸಿದ್ದಾರೆ.

ನಿರಾಶಾದಾಯಕ ಫಲಿತಾಂಶ, ಆದರೆ ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾದ ಹೋರಾಟದ ಮನೋಭಾವವನ್ನು ಕೊನೆಯವರೆಗೂ ಒಳ್ಳೆಯ ಪ್ರಯತ್ನ ಮಾಡಿತು. ಪಂದ್ಯಾವಳಿಯುದ್ದಕ್ಕೂ ಭಾರತ ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್, ಬೌಲಿಂಗ್, ಉತ್ತಮ ಫೀಲ್ಡಿಂಗ್, ಎಲ್ಲದರಲ್ಲಿಯೂ ನಾವು ತುಂಬಾ ಹೆಮ್ಮೆಪಡುತ್ತೇವೆ. ಗೆಲುವುಗಳು ಮತ್ತು ಸೋಲು ಜೀವನದ ಒಂದು ಭಾಗವಾಗಿದೆ. ಭಾರತದ  ತಂಡದ ಮುಂದಿನ ನಿಮ್ಮ ಎಲ್ಲ ಪ್ರಯತ್ನಗಳಿಗೆ ಶುಭಾಶಯಗಳು ಎಂದು ಭಾರತದ ಪ್ರಧಾನಿ ಮತ್ತು ಆಡಳಿತ ಪಕ್ಷದ ಭಾರತೀಯ ಜನತಾ ಪಕ್ಷದ (ಬಿಜೆಪಿ) ಸಂಸದೀಯ ಮುಖ್ಯಸ್ಥರಾದ ನರೇಂದ್ರ ಮೋದಿ ಅವರು ಹೇಳಿದರು.

https://platform.twitter.com/widgets.js
ಅವರು ಇಂದು ರಾತ್ರಿ ಬಿಲಿಯನ್ ಮುರಿದ ಹೃದಯಗಳಾಗಿದ್ದರೂ, ಟೀಮ್ ಇಂಡಿಯಾ, ನೀವು ದೊಡ್ಡ ಹೋರಾಟವನ್ನು ಮಾಡಿದ್ದೀರಿ ಮತ್ತು ನಮ್ಮ ಪ್ರೀತಿ ಮತ್ತು ಗೌರವಕ್ಕೆ ಅರ್ಹರಾಗಿದ್ದೀರಿ. ಉತ್ತಮವಾಗಿ ಗಳಿಸಿದ ಗೆಲುವಿಗೆ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್‌ಗೆ ಅಭಿನಂದನೆಗಳು, ಅದು ಅವರಿಗೆ ವಿಶ್ವಕಪ್ ಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂದು ಭಾರತೀಯ ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಕಾಂಗ್ರೆಸ್ (ಐಎನ್‌ಸಿ) ಮಾಜಿ ಅಧ್ಯಕ್ಷ ರಾಹುಲ್ ಗಾಂಧಿ ಹೇಳಿದ್ದಾರೆ.

https://platform.twitter.com/widgets.js
ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ಟಾಸ್ ಗೆದ್ದಿದ್ದು, ಮೊದಲು ಬ್ಯಾಟಿಂಗ್ ಮಾಡಲು ನಿರ್ಧರಿಸಿತು – ನಂತರ ಮಳೆಯಿಂದಾಗಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಅನ್ನು ತಾತ್ಕಾಲಿಕವಾಗಿ ನಿಲ್ಲಿಸಬೇಕಾಯಿತು. ನಂತರ ಪಂದ್ಯವನ್ನು ಬುಧವಾರ ಮುಂದುವರಿಸಲಾಯಿತು ಮತ್ತು ಕಿವೀಸ್ ತಮ್ಮ ನಿಗದಿಪಡಿಸಿದ 50 ಓವರ್‌ಗಳಲ್ಲಿ 239/8 ಸ್ಕೋರ್‌ನಲ್ಲಿ ತಮ್ಮ ಇನ್ನಿಂಗ್ಸ್ ಪೂರ್ಣಗೊಳಿಸಿದರು.

ಇದಕ್ಕೆ ಉತ್ತರವಾಗಿ, ಟೀಂ ಇಂಡಿಯಾ ಆರಂಭಿಕ ಆಟಗಾರರಾದ ರೋಹಿತ್ ಶರ್ಮಾ, ಕೆ.ಎಲ್ ರಾಹುಲ್ ಮತ್ತು ವಿರಾಟ್ ಕೊಹ್ಲಿ ತಲಾ ಒಂದು ರನ್ ಗಳಿಸಿ ಕಳಪೆ ಆಟ ಪ್ರದರ್ಶನ ಮಾಡಿದರು. ಬಳಿಕ ಬಂದ ರಿಷಭ್ ಪಂತ್ (32), ಹಾರ್ದಿಕ್ ಪಾಂಡ್ಯ (32), ರವೀಂದ್ರ ಜಡೇಜಾ (77) ಮತ್ತು ಎಂ.ಎಸ್.ಧೋನಿ (50) ರಕ್ಷಣಾತ್ಮಕ ಆಟಕ್ಕೆ ಪ್ರಯತ್ನ ನಡೆಸಿದ್ದರು, ಕೊನೆಯಲ್ಲಿ ಅವರು ತಮ್ಮ ಕಾರ್ಯಾಚರಣೆಯನ್ನು ಯಶಸ್ವಿಯಾಗಿ ಮಾಡಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗಲಿಲ್ಲ ಮತ್ತು ಅಂತಿಮವಾಗಿ 18ರನ್‌ಗಳ ಅಂತರದಿಂದ ಸೋಲಬೇಕಾಯಿತು. ಅಂತಿಮವಾಗಿ ನ್ಯೂಜಿಲೆಂಡ್ ತಂಡ ಭಾರತವನ್ನು 221 ರನ್‌ಗಳಿಗೆ ಆಲ್​​ ಔಟ್​​ ಮಾಡಿತು.

ಆದ್ದರಿಂದ ಕಿವೀಸ್ ಫೈನಲ್‌ಗೆ ಮುನ್ನಡೆದಿದೆ, ಅಲ್ಲಿ ಅವರು ಮುಂಬರುವ ಆಸ್ಟ್ರೇಲಿಯಾ-ಇಂಗ್ಲೆಂಡ್ ಸೆಮಿಫೈನಲ್‌ನಲ್ಲಿ ವಿಜೇತ ಜೊತೆ ಆಡಲಿದ್ದಾರೆ.

Recommended For You

About the Author: TV5 Kannada

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *